ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : วิธีการดาวโหลด inkbucks ข้อสอบใน Testthai1.com
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 

วิธีการดาวโหลด inkbucks ข้อสอบใน Testthai1.com

แชร์กระทู้นี้

วิธีการดาวโหลดข้อสอบ inkbucks
พอคลิกดาวโหลดไฟล์ที่ต้องการ จะเข้ามายังเว็บ linkbucks.co

ใหสังเกตุตรงด้านบน มันจะให้รอนับถอยหลัง 10 วินาที

จากนั้นจะมายังหน้านี้  ที่มีคำว่า SKIP THIS AD อยู่มุมบนด้านขวา ให้คลิกคำนี้เลย

จากนั้นจะมายังหน้านี้  เว็บ http://www.4shared.com/

จากนั้นจะมีคำว่า ดาวน์โหลด  ตรงกลางฝั่งซ้าย  ให้คลิกดาวโหลด  แล้ว  Save ไฟล์งานไว้ในเครื่องของเรา 

ดาวโหลดแนวข้อสอบรับราชการที่   http://www.jobthaid.com/
คลิกถูกใจเพจเพื่อรับแนวข้อสอบ  facebook

จำหน่ายเอกสารแนวข้อสอบรับราชการ   085-0127724
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
วิธี+เทคนิค โหลดไฟล์จาก Linkbuck and Linkbee
ยังคงมีปัญหากับการเจอ Linkbuck, Linkbee (หรือะไรพวกนี้) อยู่นะครับ (โดยเฉพาะผู้ที่ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดแบบเรามาก่อน)วันนี้ผมจึงจะมาแนะนำ และอธิบายคร่าวๆ ให้ฟังนะครับ

หาก เพื่อนๆเคยสงสัยว่า ทำไมเว็บพวกโหลดไฟล์ต่างๆถึงต้องให้เรารอถึง 10 กว่าวินาที แล้วค่อย redirect ไปหน้าอื่น .. (หรือกด Skip เอาเอง) พวกนี้ก็คือเว็บพวกนี้แหล่ะครับ มันคือการหาเงินโดยการใช้ Link โดยการเอาเว็บของเค้ามาคอบ Link โฆษณา ก่อนที่จะไป Link จริงๆ อีกที

อ้างอิง พูดง่ายๆ ปกติ Link Download จะเป็นแบบนี้: Download Link >> File

แต่เมื่อใส่ Linkbuck เข้าไปจะเป็น: Download Link >> Linkbee (Ads) >> File
โดย ส่วนตัวผมไม่ซีเรียสอะไรนะครับ เพราะคนที่เค้าเอาไฟล์มาปล่อยให้เราแล้ว เราก็โหลดกันโดยให้ผลตอบแทนเขาบ้าง (โดยเราไม่ต้องจ่ายอะไรเลย นอกจาก Click Skip) ก็ ถือว่าช่วยๆ กันไป แต่อย่างไรก็ตาม บางครั้งมันก็น่ารำคาญจากพวก Popup เหมือนกัน

:::วิธีการข้าม Linkbuck:::
เมื่อเราเข้าไปยัง Download Link ต่างๆ แล้ว ให้กด Skip This Page ที่มุมขวาบน (ตามรูป) ก็จะไปยัง Link ที่ใช้ Download File แล้วครับ
:::วิธีข้ามหน้ารอ linkbuck ใน firefox:::

สำหรับบางคนที่ ค่อนข้างมีความรู้ด้านคอมหน่อย หรือไม่ค่อยชอบที่ต้องเจอ Link พวกนี้นั่น คือ ต้องรอให้ครบ 15 วิ ทุกครั้ง ถึงจะอัตโนมัติไปสู่หน้าที่เราต้องการ เปิดทิ้งไว้หลาย ๆ tab ให้มันนับถอยหลังเอง ก็ทำไม่ได้เพราะเวลามันจะไม่เดินเลย หรือไม่ก็ต้องคอยกด Skip ตรงมุมบนขวาทุกครั้ง เป็นการแก้ปัญหาที่จำเจ ซ้ำ ๆ ซาก ๆ
วันนี้สำหรับ Firefox เรามี Hero ที่เป็น Add-ons มาช่วยครับ แอ่นแอ๊นน นั่นคือ Greasemonkey ครับ
ซึ่งเป็นตัวช่วยให้เราเพิ่ม Javacript เสริม เพื่อให้แสดงผลตามที่เราต้องการ

ขั้นแรก Download Greasemonkey ที่ https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/748
เมื่อเราได้ add-on ตัวนี้มาครอบครองแล้ว สังเกตว่า จะมีไอคอนลิงเล็ก ๆ อยู่ริมขวาล่างของ Firefox นะครับ
เราสามารถกดที่ใบหน้าลิงนี้ เพื่อทำการ enable หรือ disable การทำงานของ Greasemonkey ครับ
แล้วเข้าไปที่หน้า http://userscripts.org/scripts/show/45302 กด Install Script ครับ
จะมี pop up ขึ้นมาให้ Install Sript เพื่อข้ามหน้าของ Linkbuck โดยอัตโนมัติ

นอก จากนั้น เรายังใช้ Greasemonkey เพื่อการอื่นนอกจาก skip linkbuck ได้อย่างหลากหลายครับ ตามการ modify script เช่น Flickr2Facebook,Google Account Multi Login, Twitter Auto Refresh เป็นต้น รวมถึงสคริปที่ใช้ข้ามหน้าตระูกูล link buck อีกเป็นกุรุสครับ
จำหน่ายเอกสารแนวข้อสอบรับราชการ   085-0127724
sawika ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ I
อยากได้แนวข้อสอบ ข้าราชการ กทม. ตำแหน่งเจ้าพนักงานธุรการ
nonglookmo ออฟไลน์
สวัสดีค่ะ

อยากได้คำแนะนำค่ะ คือว่าโหลดแนวข้อสอบมาแล้ว ขึ้นให้ secrch goolgle เหมือนข้อความข้างล่างนี้ค่ะ

Oops! Internet Explorer could not find th.moneyupload.com
Suggestions:
•Search on Google:

ทำอย่างไรให้เปิดได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
pungnoy ออฟไลน์
อยากได้แนวข้อสอบภาคก. และเฉพาะตำแหน่งเจ้าหน้าที่เก็บรายได้ ระดับ3 รบกวนด้วยคะ pungtats@hotmail.com
นู๋ผึ้ง
suphan ออฟไลน์
ก็อยากได้วิธีดาวโหลดข้อสอบเหมือนกันครับ เพื่ิจะได้เตรียมตัว ขอบคุณครับ
wannapanso ออฟไลน์
อยากได้แนวข้อสอบ กพ.  ภาค ข  ตำแหน่งนักทรัพยากรบุคคล ส่งมาที่ wannapanso@hotmail.com  ได้ค่ะ
kewalee ออฟไลน์
อยากได้แนวข้อสอบบรรจุครูผู้ช่วย คือตอนนี้เป็นพนักงานราชการ แล้วเขาจะสอบเพื่อบรรจุเป็นครูผู้ช่วยแต่เราลงเอกทั่วไปพอมีแนวข้อสอบไหม
netnapa ออฟไลน์
รบกวนขอแนวข้อสอบนักวิเคราะห์นโยบายฯ ก.พ. ด้วยค่ะ joyjoy0608@hotmail.com
1122334455 ออฟไลน์
ขอความเห็นใจผู้เก่งคอมช่วยดาวน์โหลดแนวข้อสอบครูผู้ช่วยภาคก/ขแล้วส่งกลับมาให้ที่Samoktakata@hotmail.com  ด้วยนะคับขอขอบคุณล่วงหน้าผมพยายามแล้วแต่โหลดไม่ได้จริง
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้