ประยุกต์ใช้ โพสล่าสุด โพสสำคัญ เครื่องมือ สมาชิก สถิติฟอรั่ม ธนาคาร
หัวข้อ : VCD ติวสอบ กพ. 10 แผ่น
admin ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ดูแลระบบ
รายละเอียดผู้ใช้ 

VCD ติวสอบ กพ. 10 แผ่น

แชร์กระทู้นี้

vcd ติวสอบ กพ | ซื้อขาย vcd ติวสอบ กพ วิชาภาษาไทย | vcd แนวข้อสอบ กพ วิชาความรู้ทั่วไป

ข้อสอบภาค ก. ของ ก.พ. ที่ออกสอบจะคล้ายๆ กันกับภาค ก. ของกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น แต่จะต่างกันก็คือ ภาค ก. ของ ก.พ. จะไม่มีกฎหมาย(หรือถ้ามีก็น้อย) ผมเลยเอาภาค ก. ของกรมส่งเสริมที่ผมได้บรรยายไว้ มาลงให้ดูแยกห้อง เพื่อใช้เป็นแนวอ้างอิง (สูตรในการทำข้อสอบ ภาค ก. เหมือนๆกัน) เพราะท่านที่อ่านหนังสือไม่เข้าใจก็ลอง ดาวน์โหลดไปฟังดูนะครับ เพื่อให้เกิดประโยชน์สูงสุด ดูเอกสารแนบประกอบด้วยนะครับ ถ้าปริ้นออกมาดูได้จะดีอย่างยิ่ง เข้าเรื่องเลยนะครับ...

หลักสูตรที่เคยออกสอบภาค ก.  ก.พ. และ กรมส่งเสริม (ดูจากสถิติที่ออกข้อสอบ)
50 ข้อแรก
1.คณิตศาสตร์ทั่วไป     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
2.วิเคราะห์สรุปเหตุผลทางตัวเลข(อนุกรม)     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
3.ตาราง กราฟ แผนภูมิ     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ     หมายเหตุ ก.พ. มักออกข้อสอบตาราง
4.การวิเคราะเหตุผลทางโอเปอร์เรต     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ     หมายเหตุ กรมส่งเสริมจะออกเลขปัญหาเชาว์
5.อุปมา อุปไมย     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
6.เงื่อนไขสัญลักษณ์     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
7.เงื่อนไขทางภาษา     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
8.การวิเคราะห์ข้อมูลเพียงพอ     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมไม่ออกสอบ
9.สรุปเหตุผมทางตรรกศาสตร์     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ

50 ข้อหลัง
1.เรียงประโยค     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
2.เติมคำ     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
3.บกพร่องทางภาษา     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
4.คำราชาศัพท์     ก.พ. ไม่ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
5.สำนวน  สุภาษิต  คำพังเพย     ก.พ. ไม่ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
6.การสรุปความ การตีความ     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ
7.บทความยาว     ก.พ. ออกสอบ/กรมส่งเสริมออกสอบ  

บางคนที่จบไหม่ๆ หรือไม่เคยสอบภาค ก. เลยก็มักจะมองว่าภาคความรู้ความสามารถทั่วไป(ภาค ก.) เขาจะถามเราหรือเปล่าว่า สะพานอะไรยาวที่สุดในโลก  รัฐธรรมนูณฉบับนี้เป็นฉบับที่เท่าไร  ใครเป็นนายกรัฐมนตรีคนแรก ซึ่งเป็นความคิดแบบผิดๆ ซึ่งไม่ออกข้อสอบเลย ที่ออกข้อสอบก็ตามข้างบนที่ผมได้อธิบายไว้นะครับ เห็นไหมครับ รู้เขารู้เรา รบสิบครั้งชนะสิบครั้ง ขอให้โชคดีในการสอบ

VCD ติวสอบ กพ. ทุกหน่วยงาน
VCD ติวสอบภาค ก.พ.ปี 55 ที่เปิดสอบทั่วประเทศ  สำหรับคนที่ไม่มีเวลาไปติว และการติวสอบต้องใช้เวลาและเงินจำนวนมาก
แต่จะดีไหมถ้าท่านสามารถติวสอบเองได้จากที่บ้านด้วยเครื่องเล่น VCD ที่บ้านท่าน
สนใจสั่งซื้อมาที่   decho.by@hotmail.com
ระบุที่อยู่ในการจัดส่งมาให้ชัดเจน และชำระเงินตามหมายเลขข้างล่าง

รวมแนวข้อสอบเก่าเด็ดๆๆ  และข้อสอบที่ออกบ่อยมาก
ส่งทางโปรษณีย์
รวมจากการติว VCD 10 แผ่น  ในราคาเพียงชุดละ   1550 บาท
แถมฟรีแนวข้อสอบเก่าและวิธีการทำ

กรุณาชำระค่าสินค้าและบริการ
เลขที่บัญชี 491-2-00428-2 ธ.กสิกรไทย บิ๊กซีขอนแก่น decho
pragay  ออมทรัพย์

โอนเงินแล้วโทรแจ้งที่  085-0127724

จำหน่ายเอกสารแนวข้อสอบรับราชการ   085-0127724
rohadee ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ I
ดี
kkanta ออฟไลน์
ระดับ: ผู้ใช้ระดับ I
ขอบคุณมากๆครับ
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้
กด "Ctrl+Enter" เพื่อตั้งกระทู้ได้